വൃക്ക രോഗങ്ങൾക്ക് അത്യുത്തമം ഒടയാർ വള്ളി എന്ന ഔഷധ ചെടി.

ഇന്ന് നമ്മുടെ അലങ്കാര സസ്യങ്ങളിൽ വളരെയധികം പ്രാധാന്യമുള്ള ഒന്നാണ് ഒടയാർവള്ളി. ചേമ്പ് ചേന മളിപ്ലാന്റെ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നകുടുംബത്തിലെ അംഗമാണ് ഒടിയാർവള്ളി.ഇതര സസ്യങ്ങളിൽ പറ്റിപ്പിടിച്ച് വളരുന്ന ഒരു അതിജീവി സസ്യമാണ് ഇത്. മലയാളത്തിൽ ഇതിന് അടിവള്ളി എലിത്തടി അത്തിപ്പിലി ആനച്ചൊരിക്കൽ ആനത്തിപ്പലി എലിത്തടി മരവാഴ ആനമുക്കുടം എന്നിങ്ങനെ നിരവധി പേരുകളിലാണ് ഇത് അറിയപ്പെടുന്നത്.

ഇന്ത്യാ ശ്രീലങ്ക മാലിദ്വീപ് തായ്‌ലാൻഡ് മ്യാൻമാർ ബംഗ്ലാദേശ എന്നിവിടങ്ങളിലെല്ലാം ഇത് വളരെയധികം തന്നെ കാണപ്പെടുന്നു. കേരളത്തിൽ നിത്യഹരിത വനങ്ങളിലും അർദ്ധ നിത്യഹരിത വനങ്ങളിലും ഇത് വളരുന്നുണ്ട്. ഇതിനാവശ്യത്തെ മൂല്യങ്ങളെ കുറിച്ച് നോക്കാം ഇത് ഒരു അലങ്കാര സസ്യമായ വളർത്താൻ സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. വേരുകളും ഇലകളും അസ്ഥിയുടവുകൾക്കും മുറിവുകൾക്കും സുഖപ്പെടുത്തുന്നതിന് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. ഒടയാർ പള്ളിയുടെ കാന്തം.

ആൻസർ ഉദ്ധര രോഗങ്ങൾ ചികിത്സയ്ക്ക് വളരെയധികം ആയി തന്നെ ഉപയോഗിച്ചുവരുന്നു. വൃക്ക രോഗത്തിന് വളരെയധികം ഫലപ്രദമാണ് എലിത്തടി. ഇതിന്റെ പേരും ഇലയും എല്ലാം അതിനുശേഷം ഇതിന്റെ തണ്ടു മാത്രമാണ് ഈ ചികിത്സയ്ക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.കൊത്തിയ അരിയാക്കി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കും ഇത് ഉപയോഗിച്ച്കഞ്ഞി തയ്യാറാക്കി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കും.കഞ്ഞിവെള്ളം ഉൾപ്പെടെ ദിവസേന മൂന്ന് നേരം എന്ന കണക്കിന്.

ഇത് കഴിക്കാൻ സാധിക്കും.എലിത്തടി ചേർത്ത് കഞ്ഞിക്ക് കാര്യമായി രുചി ഉണ്ടാകില്ലഉപ്പും മുളകും ഉപ്പും പുളിക്കാത്ത മോരും കറിയായി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കും.അതുപോലെ കടുത്ത എരുവും പുളിയും ഉള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ ഒഴിവാക്കണം. ഇങ്ങനെ ആവശ്യകന്യ മൂന്നാഴ്ച അടുപ്പിച്ച് സേവിക്കണം വൃക്കരോഗങ്ങളുടെ നീര് മറ്റും ഇല്ലാതാകുന്നുണ്ടോ എന്ന് പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. വൃക്കയുടെ പ്രവർത്തനം സാധാരണഗതിയിൽ ആകുന്നത് വരെ ചികിത്സ തുടരാവുന്നതാണ് . തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.