മഞ്ചട്ടി എന്ന സസ്യത്തിന്റെ ഔഷധഗുണങ്ങൾ..

നാട്ടുവൈദ്യത്തിൽ വളരെയധികം ഔഷധപ്രാധാന്യമുള്ള ഒരു സസ്യമാണ് മഞ്ചട്ടി. മലയാളത്തിൽ ഇതിനെ മഞ്ചട്ടി ചൊവ്വല്ലിക്കുടി ശിവള്ളി കൊടി എന്നിങ്ങനെ നിരവധി പേരുകളിലാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്. പടർന്നു വളരുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. ഈ സസ്യത്തിന്റെ വേരുകളാണ്കൂടുതലും ഔഷധമായി ഉപയോഗിക്കുന്നത്. പിത്തര കഫ വികാരങ്ങളെ ശമിപ്പിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. മസ്തിഷ്കത്തെയും നാഡികളെയും സംബന്ധിക്കുന്ന വേദന ശമിപ്പിക്കുന്നത് ആയിരിക്കും. രക്തശുദ്ധി വരുത്തുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്.

രക്തപിത്തം പ്രമേഹം എന്നിവ കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നു ശരീരത്തിന് ശക്തി വർധിപ്പിക്കുന്നതിനും ഇത് ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കും. മഞ്ചട്ടി മൂത്രം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതാണ് മൂത്രവാദം വീര ആർത്തവമില്ലായ്മ എന്നിവയ്ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം മരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഇതിന്റെ പേര് ഉൾപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് നിരവധി കഷായങ്ങളും ചൂർണങ്ങളും തയ്യാറാക്കി ഉപയോഗിച്ച് വരുന്നുണ്ട്. കുഷ്ഠരോഗങ്ങൾക്കുള്ള മരുന്നുകളിൽ മഞ്ചട്ടി ഒഴിച്ചുകൂടാൻ അകത്തൊരു ഘടകമാണ്.

മൊഞ്ചത്തി വേര് ഉണക്കിപ്പൊടിച്ച് പനീരിൽ ലേബനം ചെയ്യുന്നത് ചർമ്മത്തിലെ ചുളിവുകൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനെ വളരെയധികം സഹായിക്കും. പ്രസവാനന്തരം സ്ത്രീകളിൽ വായുറുകളിൽ കാണപ്പെടുന്ന ചുളിവുകളും വെളുത്തപാടുകളും സ്ട്രെച്ച് മാർക്കുകൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നവരെ മൺചട്ടി വേരെ പാലിൽ അരച്ചുചേർത്ത് പനിനീരിൽ പുരട്ടുന്നതിലൂടെ ഇവയ്ക്ക് പരിഹാരം കാണാം. മൂന്നാമതായി ശരീരത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന നിറവ്യത്യാസം.

ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് പാലിൽ പുരട്ടുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതായിരിക്കും. എത്ര പഴകിയ ചർമ രോഗങ്ങൾ അകറ്റുന്നതിനും മൺചട്ടി ഇലയും മഞ്ഞളും ഇല്ലത്തിൻ അര മോരിൽ കലക്കി താരാ ചെയ്യുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. പ്രമേഹരോഗികൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ചുട്ടുനീറ്റും ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് ഇത് പൊടിച്ച് കാൽ ടീസ്പൂൺ വീതം വെറും വയറ്റിൽ കഴിക്കുന്നത് ല്ലതാണ്. ഇതുപയോഗിച്ച് കഷായം വെച്ച് കഴിക്കുന്നത് ഹീമോഗ്ലോബിൻ അളവ് വർദ്ധിക്കും. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.