ഞൊട്ടാഞൊടിയൻ എന്ന അത്ഭുത സസ്യത്തിന്റെ ഗുണങ്ങൾ…

നമ്മുടെ നാട്ടിൻ പ്രദേശങ്ങളിൽ നിരവധി പേരുകളിൽ അറിയപ്പെടുന്ന ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ചെടിയാണ് ഞൊട്ടാഞൊടിയൻ. ഞെട്ടാഞ്ഞടിയൻ മോട്ടാമ്പി , ഞൊറിഞ്ഞൊട്ട, ഞൊട്ടയ്ക്ക എന്നിങ്ങനെ നിരവധി പേരുകളിൽ ഇത് അറിയപ്പെടുന്നുണ്ട്. ഇംഗ്ലീഷിൽ ഇത് ഗോൾഡൻ ബെറി എന്ന പേരിലാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്.പലർക്കും ഇതിന്റെ ഔഷധഗുണങ്ങളെ കുറിച്ച് അറിയുന്നില്ല എന്നതാണ് വാസ്തവം. മലയാളികൾക്ക് വളരെയധികം ഗൃഹാതുരത്വം ഉണർത്തുന്ന ഒരു പഴമാണ്.

ഇത് ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം ഗുണങ്ങൾ നൽകുന്ന ഒന്നാണ്. എന്നാൽ ഓരോ വർഷം കഴിയുന്തോറും ഇത് നമ്മുടെ ഇടയിൽ നിന്ന് അപ്രത്യക്ഷമായി കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. പുരാതന കാലം മുതൽ തന്നെ ഔഷധം നിർമ്മാണത്തിന് വളരെയധികമായി തന്നെ ഇത് ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. കുട്ടികളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന തുഗ് രോഗങ്ങൾക്ക് ഇത് ഫലപ്രദമായ ഒരു ഔഷധമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. ഇതിന്റെ പ്രധാനപ്പെട്ട ചില ഔഷധഗുണങ്ങളെക്കുറിച്ച് നോക്കാം രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്.

നാരങ്ങേക്കാൾ ഇതിൽ വളരെയധികം ആയി തന്നെ വിറ്റാമിൻ സീ കൂടുതലായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഇത് രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും ചർമ സംരക്ഷണത്തിനും വളരെയധികം ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. കാഴ്ചശക്തി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം നല്ലതാണ് കാരണം ഞൊട്ടാഞൊടിയനിലെ വിറ്റാമിൻ ഏത് ധാരാളമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന വിറ്റാമിൻ നമ്മുടെ കാഴ്ച ശക്തിക്ക് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്.

കൂടാതെ പ്രായാധിക്ക് മൂലമുണ്ടാകുന്ന നേത്രസംരക്ഷണമായ രോഗങ്ങൾക്കും ഒരു മികച്ച പരിഹാരം കാണുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം സഹായിക്കും. മൂന്നാമതായി ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന കരോട്ടിനോയിഡുകൾ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുകയും മാത്രമല്ല നമ്മുടെ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദത്തെ കുറയ്ക്കുന്നതിനും ഇത് വളരെയധികം ഉത്തമമായുള്ള പരിഹാരമാണ്. അലംതൈ ഈ പഴത്തിന് കൊളസ്ട്രോൾ വളരെയധികം കുറവാണ് മാത്രമല്ല നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ചീത്ത കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും. തുടർന്ന് പറയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.