മുള്ളാത്ത അഥവാ മുള്ളൻചക്ക ചെടിയുടെ അത്ഭുത ഔഷധഗുണങ്ങൾ..

ക്യാൻസറിനെ വളരെയധികം ഫലപ്രദമാണ് എന്ന് പ്രസിദ്ധി അർജുൻ മുള്ളാത്തയെ കുറിച്ചാണ്. യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇതൊക്കെ ക്യാൻസറിനെ നല്ലതാണോ അതോ ദോഷകരമാണോ മാത്രമല്ല ഇത് മനുഷ്യന്റെ പാർക്കിസം എന്ന അസുഖത്തെ ഉണ്ടാക്കുന്നതാണോ എന്നതല്ല നമുക്ക് നോക്കാം. കൈകളിലും ഇലകളിലും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നഅസറ്റോജെനിസ് എന്ന ഘടകം ക്യാൻസറിനെ നിയന്ത്രിക്കും എന്ന് കണ്ടുപിടിത്തം മുള്ളത്തെ വളരെയധികം പ്രശസ്തമാക്കി എന്നാൽ ഇക്കാര്യങ്ങൾ ഒന്നും.

ശാസ്ത്രീയമായി തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ല എന്നതാണ് യാഥാർത്ഥ്യം. മുള്ളാത്തയുടെ പേര് പോലെ തന്നെ മുള്ളുകൾ ഉള്ള പുറംതൊലിയാണ് ഇതിനുള്ളത് മധുരവും പുളിയും കലർന്ന രുചിയുള്ള ഇതിന്റെ പഴത്തിൽ പോഷകങ്ങളും നാരുകളും ധാരാളമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. കൈകളിലും ഇലയിലും ഒക്കെ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന അസറ്റോജനനസ് എന്ന ഘടകം അർബുദത്തെ നിയന്ത്രിക്കും എന്ന് കണ്ടുപിടുത്തം മുള്ളം ചക്കയെ പ്രശസ്തമാക്കിയിരുന്നു. കീമോതെറാപ്പി കൊണ്ടുണ്ടാകുന്ന പാർശ്വഫലങ്ങളെ ലഘൂകരിക്കുന്നതിന്.

ഫലവർഗത്തിന് കഴിയും രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് പുറമേ നല്ല ഉറക്കം നൽകുന്നതിന് ഈ ഫലം നല്ലതാണ്. മാത്രമല്ല മൈഗ്രേൻ വിളർച്ച ദഹന കുറവ് മൂത്രാശയ രോഗങ്ങൾ ശരീരവേദന എന്നിവയെല്ലാം മാറ്റുന്നതിന് ഇതിനെ കഴിയും ശരീരത്തിലെ ട്യൂമർ വളർച്ചയ്ക്ക് എതിരെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന മുള്ളാത്ത മൊത്തത്തിൽ ശരീരത്തിന് ആരോഗ്യവും ഉന്മേഷവും പകരുന്ന പഴവർഗ്ഗമാണ് രോഗപ്രതിരോധശേഷി പകരുന്നതിനൊപ്പം.

പോഷകമേന്മയിലും മികച്ച ഒന്നാണ് മുള്ളാത്ത. വൈറ്റമിൻ സി ബി വൺ ബി ടു ബി ത്രീ ബി ഫൈവ് ഇരുമ്പ് മഗ്നീഷ്യം പൊട്ടാസ്യം സോഡിയം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് എന്നിവയുടെ സംവരണമായ ഒരു സ്രോതസ്സ് കൂടിയാണ് മുള്ളാത്ത. ഇത് എല്ലുകളുടെ ശക്തിയും കുറയ്ക്കുന്നതിന് വളരെയധികം നല്ലതാണ് മുള്ളത്തേ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഫൈബർ മലബന്ധം പോലെയുള്ള പ്രശ്നങ്ങളെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും വളരെയധികം ഉത്തമമായ ഒന്നാണ്.തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.