ഇത്രയധികം ഔഷധഗുണമുള്ള ഈ ചെടിയെ കുറിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ അറിയാമോ

ഭാരതത്തിൽ ഉടനെ കണ്ടുവരുന്നതും പയർ വർഗ്ഗത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്നതുമായ ഒരു ഔഷധസസ്യമാണ് നായ്ക്കരുണ. ഉപയോഗത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ആയുർവേദത്തിൽ ഇതിനെ വാചികരുണ ഔഷധങ്ങളുടെ കൂട്ടത്തിലാണ് ഉൾപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. ചൊറിയൻ കായ എന്നൊക്കെ പറഞ്ഞു നാം തൊടിയിൽ നിന്നും പറിച്ചു കളയുന്ന നായ്ക്കുരണയുടെ ഔഷധഗുണം പലർക്കും അറിയുകയില്ല. ആയുർവേദ ഗ്രന്ഥങ്ങളിലും ചരഗസമ്മിതകളിലും മറക്കടി കുലക്ഷയ എന്നീ പേരുകളിൽ അറിയപ്പെടുന്ന നായക്കുറനയുടെ പരിപ്പും പൊടിയും മികച്ച ഔഷധങ്ങളാണ്.

25.0 3% പ്രോട്ടീനും 6.75 ശതമാനം ഗണിക്കങ്ങളും 3.95% കാൽസ്യവും 0.02% സൾഫറും അത്രയും തന്നെ മാഗനീസും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നുഇതിന്റെ പരിപ്പിൽ. അതുപോലെ ഇതിന്റെ ഒരുപാട് രാസപദാർത്ഥങ്ങളും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇവയൊക്കെയും നായ്ക്കുരണയുടെ വേരിലും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. വേറെ വിത്ത് ഇതിന്റെ ഫലത്തിൽ മേലുള്ള രോമം എന്നിവയാണ് ആയുർവേദത്തിൽ ഔഷധമായി ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഹെർബൽ വയാഗ്ര എന്നാണ് നായികയുടെ മറ്റൊരു പേര്.

ലൈംഗികശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഔഷധം എന്ന നിലയിലാണ് ഇതിനെ ഈ പേര് വന്നത്. പ്രമേഹം രക്തവാദം സന്ധിവാതം പേശിയുടെ തളർച്ച ഉദരരോഗങ്ങൾ മാറാത്ത വ്രണങ്ങൾ വിരശല്യം ക്ഷയം തുടങ്ങിയവയ്ക്കുള്ള ആയുർവേദ ഔഷധ ചേരുവകയിൽ നായ്ക്കരുണ പ്രധാനിയാണ്. ലൈംഗിക ഉത്തേജനത്തിന് എന്നപോലെ പാർക്കിൻസൺ രോഗത്തിനും ഉറക്കക്കുറവിനും ഇത് ഉത്തമമാണ്. ബ്രഹ്മി പോലെ തന്നെ ഓർമ്മക്കുറവ് പരിഹരിച്ചാലും ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്.

നല്ല ഏകാഗ്രത പ്രദാനം ചെയ്യുന്നതിനും ഇതുകൊണ്ട് കഴിയുമെന്നാണ് വിശ്വാസം. രക്തചക്രമണത്തിലെ പ്രവേഗം വർദ്ധിപ്പിച്ച് ഞരമ്പുകളെ ബലവത്താക്കാനും ഇതിനെ കഴിയുമെന്ന് ആയുർവേദം പറയുന്നു. ഇതിന്റെ വിത്ത് രക്തധമനിയിലെ രക്തയോട്ടം കാര്യക്ഷമമാക്കുന്നു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇതിന്റെ ഉപയോഗം ഓജസും ഉന്മേഷം വർദ്ധിപ്പിക്കും എന്നാണ് പറയപ്പെടുന്നത്. നായ്ക്കുരണയുടെ ഇല അരച്ച് വ്രണത്തിൽ തേച്ചാൽ വ്രണം പഴുത്ത് പൊട്ടി പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഉണങ്ങും. കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ അറിയുന്ന വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.