കേരളത്തിൽ അങ്ങോളം എങ്ങാനും കാണപ്പെടുന്ന ഈ വൃക്ഷത്തിന്റെ ഔഷധഗുണങ്ങളെ കുറിച്ച് അറിയാമോ

അലകുചേരു എന്ന സസ്യത്തെയാണ് ഈ വീഡിയോയിലൂടെ പരിചയപ്പെടുത്തുന്നത്. മരങ്ങളുടെ കൂട്ടത്തിൽ എപ്പോഴും ഭീകരതയോടെ കാണുന്ന അല്ലെങ്കിൽ ഓർക്കുന്ന ഒരു പേരാണ് ചേര് എന്നുള്ളത്. നാട്ടിൻപുറങ്ങളിലെ തോടുകൾ കരയിലും കാവുകളിലും കുന്നിൻ ഒക്കെ വളരെ ചേലോടെ ഭംഗിയോടെ തഴച്ചു വളരുന്ന ചെടിയാണ് ചേര്. ചേര് എന്ന പേരിൽ അറിയപ്പെടുന്ന വിവിധ വൃക്ഷങ്ങൾ ഇവയൊക്കെയാണ കരിംഞ്ചര് കാട്ടുചേര് ആനച്ചേര് അലക്കുചേര് വെള്ളച്ചാര് പുന്നച്ചേര് നായ്ച്ചേര് എന്നിങ്ങനെയുള്ള വൃക്ഷങ്ങളുണ്ട്.

15 മീറ്റർ ഉയരത്തിൽ വളരുന്ന ഒരു ഇടത്തരം വൃക്ഷമാണ് അലക്കുചേര് ചില കാലങ്ങളിൽ ഇതിൻ്റെ തൊലി പൊട്ടി കറുപ്പ് നിറത്തിലുള്ള ഒരു ദ്രാവകം മുറി വരെ ഈ കാലത്ത് വൃക്ഷത്തിന്റെ അടുത്തു കൂടി പോയാൽ ശരീരത്തിൽ പൊള്ളലും ചൊറിച്ചിൽ ഒക്കെ അനുഭവപ്പെടും. ഇലകൾ പൊതുവെ വല്ലതും അതോ മുഖ ഉള്ളവയുമാണ്. സമുദ്രനിരപ്പിൽ നിന്നും ഏകദേശം 800 മീറ്റർ ഉയരം.

വരെയുള്ള പ്രദേശങ്ങളിലുള്ള ഈ സസ്യം വളരാറുണ്ട്. ദക്ഷിണേന്ത്യയിലെ എല്ലാ ഇലകൊഴിയും വനമേഖലകളിലും ഇത് കണ്ടുവരുന്നുണ്ട് ഏത് വേനലിലും തഴച്ചു വളരുന്ന സസ്യമാണ് ചേര് നമ്മുടെ കേരളത്തിൽ ധാരാളമായിട്ട് കാണാനായിട്ട് പറ്റും. ഔഷധ ഉപയോഗങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണെന്ന് നോക്കാം അതി പ്രാചീനകാലം മുതലേ മരുന്നായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന ഒരു മരമാണ് അലക്കുചേര്.

ഇതിന്റെ ഔഷധയോഗ്യ ഭാഗം എന്ന് പറയുന്ന ഫലമാണ് അർസസ് ആമവാതം കുഷ്ഠം എന്ന രോഗങ്ങൾക്ക് ഔഷധമാണ്. ദഹന ശക്തി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതാണ് നീരും വേദന ഇല്ലാതാക്കുന്നതാണ് ആമവാതം സന്ധിവാതം അർസസ് കുഷ്ടം അർബുദം ഇതൊക്കെ ശമിപ്പിക്കുന്നതാണ്. കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ അറിയുന്നതായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.