പ്രമേഹ രോഗികൾ ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കുക…

പ്രമേഹം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ ഭക്ഷണത്തിനുള്ള പങ്ക് വളരെ പണ്ട് തന്നെ തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ളതാണ്. ഇന്നും ഇതിനെ സംബന്ധിച്ച് പുതിയ പുതിയ വിവരങ്ങൾ ദിനംപ്രതി പുറത്തുവന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു. ഈ സാഹചര്യത്തിൽ പ്രമേഹം നിയന്ത്രിക്കാനും പ്രതിരോധിക്കാനും കഴിവുള്ള 13 ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങളെ കുറിച്ചാണ്. ഒഴുക്കാത്ത നേന്ത്രക്കായ നേന്ത്രപ്പഴത്തിൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റും ഗാലറിയും എല്ലാം ഉയർന്ന അളവിലാണ് മറ്റു പഴങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഗ്ലൈസമിക്ക് ഇൻഡക്സ് കൂടുതലാണ്. എന്നുകരുതി നേന്ത്രപ്പഴം പ്രമേഹരോഗികൾ ഉപേക്ഷിക്കേണ്ടതില്ല.

നാരുകളും പൊട്ടാസ്യവും വൈറ്റമിൻ സിയും എല്ലാം ധാരാളമായി നേന്ത്രപ്പഴത്തിൽ ഉണ്ട്. പഴുക്കുംതോറും ഗ്ലൈസമിക് ഇൻഡക്സ് കൂടുമെന്ന് അതിനാൽ അധികം പഴുക്കാത്ത നേന്ത്രപ്പഴം ആണ് പ്രമേഹ രോഗികൾക്ക് നല്ലത്. നേന്ത്രപ്പഴം ചെറിയ അളവിലും പ്രധാന ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഇടവേളകളിലും കഴിക്കുന്നത് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് ഉയരാതെ ക്രമീകരിക്കും. പച്ച നേന്ത്രക്കായും ചെറുകായും പ്രമേഹരോഗികൾക്ക് കഴിക്കാവുന്നതാണ്.

പച്ചക്കായയിലുള്ള റെസിസ്റ്റൻസ് ചാർജ് പഞ്ചസാര നില നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കും. പച്ച നേന്ത്രക്കായ ചുട്ടെടുത്തു തോരനായോ ഒക്കെ ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്. നെല്ലിക്ക ആദ്യം കൈക്കുമെങ്കിലും പിന്നെ മധുരിക്കും എന്നാണ് അതുപോലെ തന്നെ പ്രമേഹരോഗികൾക്ക് മധുരതരമായ ഒരു വാർത്തയുണ്ട് പ്രമേഹ നിയന്ത്രണത്തിന് നെല്ലിക്കയ്ക്ക് ഗുണകരമായ പങ്കുവെയ്ക്കാൻ കഴിയും എന്ന് ഉള്ളത്. പ്രമേഹ രോഗികൾക്ക് ഒരു സപ്പോർട്ടിംഗ് സപ്ലിമെന്റാണ്. നെല്ലിക്കയിലെ വൈറ്റമിൻ സിയും ഫിനോളി ഘടകങ്ങളും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും.

നെല്ലിക്കയിലെ ആന്റിഓക്സിഡന്റുകൾക്ക് പ്രമേഹ വരണങ്ങളും ഉണക്കാനും പ്രമേഹ സങ്കീർണതകൾ മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന നേത്രരോഗങ്ങൾ കുറയ്ക്കാനും കഴിവുണ്ട്. വെളുത്തുള്ളിഉള്ളിയും പോഷകസമ്പന്നമായ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ ആണ് എന്നുള്ളത് തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ള കാര്യങ്ങളാണ്. ഉപാപത്തെ പ്രവർത്തനം മെച്ചപ്പെടുത്തി രോഗസാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു. പ്രമേഹ ചികിത്സയിലും ഇവ രണ്ടിനും പ്രധാനം ഉണ്ട്. തുടർന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.