നീർമാതളം ചെടിയുടെ ഔഷധഗുണങ്ങൾ..

മലയാളം സാഹിത്യത്തിൽ നിറഞ്ഞുനിൽക്കുന്ന ഒരു വൃക്ഷമാണ് നേർമാതളം എന്നത്. ഇന്ത്യയിൽ ഉടനീളം കാണപ്പെടുന്നത് സസ്യമാണെന്ന് നിർമ്മാതാളം പുഴകളുടെയും തോടുകളുടെയും അരികിലായി കൂടുതലായും കാണപ്പെടുന്നു. ഇടനാട്ടിലെയും മലനാട്ടിലെയും പുരോഗങ്ങളിൽ അരുവിയുടെ ഓരങ്ങളിൽ സ്വാഭാവികമായി വളരുന്നവയാണ് ഇവ. പുഴയോരങ്ങളുടെ സംരക്ഷണ കവചമായ ഒരുപാട് സസ്യങ്ങളിൽ ഒന്നാണെന്ന് നിർമാതളം. ഔഷധസസ്യമായും അലങ്കാര സസ്യമായും ഇപ്പോൾ നീർമാതളം ധാരാളമായി നട്ടുപിടിപ്പിച്ചു വരുന്നുണ്ട് അതുകൊണ്ടുതന്നെ മനസ്സിലാക്കാൻ സാധിക്കും.

ഇതിന്റെ ഇല വേറെ പട്ട തൊലി എന്നിവ ഔഷധയോഗ്യമായ ഭാഗങ്ങളാണ്. മുദ്രാക്ഷേകല്ല് മാറ്റുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒരു ഔഷധം തന്നെയാണ് ഇതിനെ പ്രധാനമായും ആയുർവേദത്തിൽ ഇത്തരത്തിൽ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. വൃക്ക രോഗങ്ങളും മൂത്രാശയ രോഗങ്ങളും വൃഷണം വീക്കം എന്നിവ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന്നീർമാതളം വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യുന്നതാണ്. ബ്ലഡ് മുസ്ലിലുകൾ എല്ലുകൾ ആമാശയും എന്നിവയുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെ സഹായിക്കുന്നതാണ്.

ദഹനം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് അത്യുത്തമം ആയിട്ടുള്ള ഒന്നാണെന്ന് നിർമാതളം. അമിതഭാരം കഫം വാദം മലബന്ധം സന്ധിവേദന നേരെ ഷുഗറിന് കുറയ്ക്കുന്നതിനെ വളരെയധികം അത്യുത്തമം ആയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ്. ഇത് ആയുർവേദ ഗുളികകളും നിർമിക്കുന്നതിൽ ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ചേരുവരികയും ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന ഒന്നാണ്. നീർമാതളത്തിന്റെ ഇലയുടെ നീര് 10 മില്ലി എടുത്തതിനു ശേഷം.

തേങ്ങാപ്പാലും പശുവിന്‍റെയും ചേർത്ത് പതിവായി കഴിക്കുന്നവരുടെ വാതരോഗങ്ങൾ ക്ഷമിക്കുന്നതാണ്. നിർമ്മാതലത്തിന്റെ വീടിന്റെ തൊലിയോ അല്ലെങ്കിൽ മരപ്പട്ടിയോ ഏതെങ്കിലും ഒന്ന് മുതിര കല്ലൂർ വഞ്ചി ചെറൂള എന്നിവ 25 മില്ലി വീതം രാവിലെ വൈകിട്ടും കുടിക്കുന്നത് മൂത്രാശയത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന കല്ല് മാറുന്നതിനെ വളരെയധികം നല്ലതാണ്.തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.