പ്രമേഹ രോഗികൾ ഒഴിവാക്കേണ്ട 5 ഭക്ഷണങ്ങൾ | 5 Foods Should Be Avoided By Diabetics Patients

പ്രമേഹരോഗികളെ കഴിക്കാൻ പറ്റാത്ത ഒരുപാട് ഭക്ഷണങ്ങളുണ്ട് അതുപോലെതന്നെ തീർത്തും ഒഴിവാക്കേണ്ടതായിട്ടുള്ള കുറച്ചു ഭക്ഷണങ്ങളുണ്ട് അപ്പോൾ അത്തരത്തിലുള്ള അഞ്ചു ഭക്ഷണങ്ങളെ കുറിച്ചാണ് ഇന്നത്തെ വീഡിയോയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. അപ്പൊ വീഡിയോ അവസാനം വരെ കാണണം ഒന്നാമതായിട്ട് പറയുന്ന ഒന്നാണ് മധുര പാനീയങ്ങൾ പ്രമേഹരോഗികളെ സംബന്ധിച്ച് ഏറ്റവും ദോഷകരമായ ഭക്ഷണമാണിത് കാർബണേറ്റ് പാനീയങ്ങൾ ഒന്നും കുടിക്കാൻ പാടില്ല. പൊണ്ണത്തടി വയറിലെ കൊഴുപ്പ് ഫാറ്റി ലിവർ യോഗം ഇങ്ങനെ കണ്ടിട്ടുള്ള എല്ലാ അസുഖങ്ങൾക്കും.

ഈ പാനീയങ്ങളും കൊണ്ട് കാരണമാകും. പിന്നെ പറയുന്ന ഒന്നാണ് സ്മൂത്തികൾ പഴം കൊണ്ടുള്ള സ്മൂത്തികൾ നല്ലതാണ് പക്ഷേ നമ്മൾ ഉപയോഗിക്കും അതിന്റെ നാരുകളൊക്കെ കളഞ്ഞിട്ടാണ് നമ്മളത് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ നമുക്ക് പെട്ടെന്ന് വലിയ അളവിൽ തന്നെ നമുക്ക് അത് കുടിക്കാൻ ആയിട്ട് പറ്റും ഇതിന് അർത്ഥം നമ്മൾ ഒരുപാട് കാലറി അതുപോലെ തന്നെ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ഷുഗർ അധികമായിട്ട് അകത്താക്കിയെന്നാണ്.

അതുകൊണ്ട് പ്രമേഹരോഗികൾ ഇവ ഒഴിവാക്കുന്നതാണ് ഏറ്റവും നല്ലത്. പിന്നെ മൂന്നാമതായി പറയുന്ന ഒരു കാര്യമാണ് ട്രാൻസ്ഫാറ്റുകൾ അതായത് പീനട്ട് ക്രീം ഒക്കെ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ദോഷകരമാണ്. അതുപോലെതന്നെ കൊഴുപ്പ് അടിഞ്ഞു കൂടാനും അതുപോലെ പ്രമേഹരോഗികൾക്കൊക്കെ വളരെയധികം ദോഷമാണ് ഇവയൊക്കെ ഒഴിവാക്കി നിർത്തുക. ആയിട്ട് പറയുന്നത് ഉണക്കമുന്തിരി പഴങ്ങളിൽ ജീവകങ്ങളും.

ധാതുക്കളും നാരുകളും ആന്റിഓക്സിഡന്റ് ധാരാളം ആയിട്ട് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് എന്ന ഉണക്കമുന്തിരി പോലുള്ള ഉണങ്ങിക്കഴിഞ്ഞാൽ അതിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കൂടും സാധാരണ നമ്മൾ മുന്തിരി കഴിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ മുന്തിരി ഉണങ്ങിക്കഴിഞ്ഞാൽ അളവ് കൂടുന്നതാണ്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത്തരം ഭക്ഷണങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുന്നതാണ് ഏറ്റവും നല്ലത്.