ഹീമോഗ്ലോബിൻ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ… | To Increase Hemoglobin

ചുവന്ന രക്താണുക്കളിൽ കാണപ്പെടുന്ന ഇരുമ്പ് നിറഞ്ഞ പ്രോട്ടീനാണ് ഹീമോഗ്ലോബിൻ. ശരീരം മുഴുവൻ ഓക്സിജൻ എത്തിക്കുന്നത് ഈ പ്രോട്ടീനാണ്. ശരീരത്തിന്റെ എല്ലാ കോശങ്ങളിലേക്കും ഓക്സിജൻ എത്തിക്കുക എന്നതാണ് ഇതിന്റെ പ്രധാനചുമതല. അതിനാൽ ജീവ കോശങ്ങൾക്ക് ശരിയായി പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയും. കോശങ്ങളിൽ നിന്നും കാർബൺഡയോക്സൈഡ് ശ്വാസകോശത്തിൽ തിരിച്ചെത്തിക്കുന്നതും ആണ്. ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതത്തിന് ഹീമോഗ്ലോബിന്റെ പങ്ക് വളരെ പ്രാധാന്യം അർഹിക്കുന്നു രക്തത്തിലെ ഇതിന് സാധാരണ അളവ് നിലനിർത്തേണ്ടത് വളരെ അത്യാവശ്യമാണ്.

പ്രായപൂർത്തിയായ പുരുഷന്മാരുടെ ഹീമോഗ്ലോബിന്റെ സാധാരണ അളവ് 14 18 എം ജി ഡി യിലാണ് പ്രായപൂർത്തിയായ സ്ത്രീകളിലെ ഹിമ ക്ലബിന്റെ സാധാരണ അളവ് 12 16 എം ജി ഡിയിലാണ് ഹീമോഗ്ലോബിന്റെ അളവ് കുറഞ്ഞാൽ ക്ഷീണം ശ്വാസംമുട്ട് തലകറക്കം തലവേദന വിളർച്ച പെട്ടെന്ന് പൊട്ടുക ദുരുതഗതിയിലുള്ള ഹൃദയമിടിപ്പ് വിശപ്പില്ലായ്മ എന്നിവയെല്ലാം അനുഭവപ്പെടും.

ഹീമോഗ്ലോബിന്റെ അളവ് വളരെ താഴ്ന്ന അവസ്ഥയെ അനീമിയ എന്നാണ് പറയുന്നത്. ഇതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളുഅസഹനീയമാണ്. ഗർഭകാലത്തും ആർത്തവ സമയത്തും സ്ത്രീകൾക്ക് പൊതുവേ ഹീമോഗ്ലോബിന്റെ അളവ് കുറയാറുണ്ട്. ഇതുകൂടാതെ മറ്റു പല കാരണങ്ങളും ഇതിന് പിന്നിലുണ്ട്. ഇരുമ്പ് പോളിക്കാസിഡ് വിറ്റാമിൻ സി ബി 12 തുടങ്ങിയ വിവിധ പോഷകങ്ങളുടെ അഭാവം പ്രധാന കാരണമാണ്.

സർജറി മുറിവ് ഇനിയും മൂലം ധാരാളം രക്തം നഷ്ടമാവുക തുടർച്ചയായ രക്തദാനം മജീബാധിക്കുന്ന രോഗങ്ങൾ അർബുദം വൃക്കയുടെ തകരാറുകൾ പ്രമേഹം സന്ധിവാതം ഇത് സംഭവിക്കാം. ചുവന്ന രക്താണുക്കൾ കുറയുന്നതുമൂലമാണ് മിക്കപ്പോഴും ഹീമോഗ്ലോബിൻ കുറയുന്നത്. ഹീമോഗ്ലോബിന്റെ അളവ് സാധാരണഗതിയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്നതിന് നിരവധി വഴികളുണ്ട്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.