ദിവസം അല്പം കറ്റാർവാഴ ജെൽ മുഖത്ത് പുരട്ടിയാൽ..

കറ്റാർവാഴ ജെൽ ദിവസവും ഉപയോഗിച്ചാലുള്ള ആരോഗ്യപരവും സൗന്ദര്യപരവും ആയിട്ടുള്ള ഗുണങ്ങളെപ്പറ്റി അറിയാം. വളരെയധികം ഔഷധഗുണമുള്ള ചെടിയാണ് കറ്റാർവാഴ ജെല്ല്. ആയുർവേദത്തിലും ഹോമിയോപ്പതിയിലും കറ്റാർവാഴ ഔഷധമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു ഇതിന്റെ ഇലകളിൽ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ജെല്ലിൽ മ്യൂക്കോപോളി സാഗുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ ഇതിൽ വിറ്റാമിനുകൾ അമിനോ ആസിഡുകൾ ഇരുമ്പ് മാഗ്നസ് കാൽസ്യം സിങ്ക് എന്നിവയുമുണ്ട്. വിപണിയിൽ ഇന്ന് ലഭ്യമായിട്ടുള്ള മിക്ക സെൻസറുകളിലെയും മോയ്സ്ചറൈസുകളെയും.

മറ്റു ക്രീമുകളുടെയും പ്രധാന ഘടകമാണ് കറ്റാർവാഴ. ആന്റിഓക്സിഡന്റ് കൂടിയാണ് കറ്റാർവാഴ രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കാനും പൂപ്പൽ ബാക്ടീരിയ എന്നിവയെ ചെറുക്കാനും ഇതിന് കഴിവുണ്ട്. മുഖത്തെ കറുത്ത പാടുകൾ മാറാൻ ഏറ്റവും നല്ലതാണ് കറ്റാർ വാഴയുടെ ജെല്ല്. അല്പം കറ്റാർവാഴ ജെല്ല് തുളസിയിലെ നീര് പിന്നെ പുതിനയിലയുടെ നീര് എന്നിവ ഓരോ ടീസ്പൂൺ വീതം എടുക്കുക.

മൂന്നും യോജിപ്പിച്ച ശേഷം 15 മിനിറ്റ് നേരത്തേക്ക് മുഖത്ത് തേച്ചു പിടിപ്പിക്കാം പാടുതടവി 5 മിനിറ്റ് ശേഷം വെള്ളത്തിൽ കഴുകാം ആഴ്ചയിൽ രണ്ടു തവണ വീതം ഇങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത് മുഖത്തെ കറുത്ത പാടുകളെ ഇല്ലാതാക്കും. കൺതടത്തിലെ കറുപ്പ് മാറുന്നതിനായി കറ്റാർവാഴ ജെൽ കോട്ടൺ തുണിയിൽ പൊതിഞ്ഞ് കൺപോളകളിലും വയ്ക്കുക. കറ്റാർവാഴ നീര് തൈര് മുൾട്ടാണിമിട്ടി എന്നിവ തുല്യ അളവിൽ.

യോജിപ്പിച്ച് തലയിൽ പുരട്ടി 30 മിനിറ്റ് ശേഷം കഴുകി കളയുന്നത് മുടിയുടെ തിളക്കം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കും. ഒരു സ്പൂൺ കറ്റാർവാഴ നീരും 1/2 സ്പൂൺ കസ്തൂരി മാന്യനും ചേർത്ത് പുരട്ടി 15 മിനിറ്റിനു ശേഷം കഴുകിക്കളയാം. സൂര്യതാപം ഏറ്റ ചർമ്മത്തിന് ഇത് വളരെ നല്ലതാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.