പ്രമേഹചികിത്സക്ക് ഔഷധമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഈ വള്ളിച്ചെടിയെ അറിയുമോ…

ഷുഗർ വള്ളി അഥവാ കൈപ്പമൃതവള്ളി കാട്ടമൃത എന്നീ പേരുകളിൽ അറിയപ്പെടുന്ന ഷുഗർ രോഗത്തിന് പ്രമേഹ രോഗത്തിന് വളരെയധികം പ്രചാരത്തിലുള്ള ഒരു വള്ളിച്ചെടിയാണ് ഇത്. ഈ വള്ളിച്ചടിയെ പ്രകൃതിയുടെ അമൃതാണ് എന്നാണ് വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത്.ആമസോൺ കാടുകളിൽ ഇത് വളരെയധികം കാണപ്പെടുന്നു. ഇത് പ്രമേഹത്തിന് ആണ് വളരെയധികമായി ഉപയോഗിച്ചുവരുന്നത്. സമയം വിളഞ്ഞ ചിറ്റമൃതവള്ളി അതിന്റെ രണ്ട് ഇഞ്ച് നീളത്തിൽ വെട്ടിയെടുക്കുക. അതിനുശേഷം ഇത് ചതച്ചയെ ഒരു ഗ്ലാസ് വെള്ളത്തിൽ ഇടുക ഇത് രാവിലെ എടുത്തു കഴിക്കാം സാധിക്കും.

രോഗികളെ ഇത് ഭക്ഷണത്തിനു മുൻപ് കുടിക്കുകയാണെങ്കിൽ ഈ വെള്ളം കുടിക്കുകയാണെങ്കിൽ ഷുഗർ മാറുന്നതിന് വളരെയധികം ഉചിതം ആയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ്. ഒരാഴ്ച കഴിക്കുമ്പോഴേക്കും ഇതിന്റെ ഫലം നമുക്ക് ലഭിക്കുന്നതായിരിക്കും നല്ലത് പോലെ ഷുഗർ ഉള്ളവർ അടുപ്പിച്ച് നേരം കഴിക്കുന്നതും വളരെയധികം നല്ലതാണ് ഷുഗർ കുറയുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം സഹായിക്കും.

അതുപോലെ ഇത് ചോദിച്ചിട്ട് വെള്ളത്തിലെ അൽപ്പം നെല്ലിക്കനീരും മഞ്ഞൾപ്പൊടിയും ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നതും വളരെയധികം നല്ലതാണ്. തായ്‌വാനിൽ ഇത് വ്യവസായികമായി കൃഷി ചെയ്തുവരുന്നു എന്നാണ്. ഇതിൽ നിന്നും ഗുളികകൾ ഉല്പാദിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് പ്രഷർ പനി തുടങ്ങിയ പല അസുഖങ്ങൾക്കും നല്ലൊരു മരുന്നായി തന്നെ ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കും. ദഹന പ്രശ്നങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനെ വളരെയധികം ഉചിതം ആയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ്.

ഇതിന്റെ പേരിൽ തേൻ ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നത് ദഹന പ്രശ്നങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനെ സഹായിക്കും. ഇതിലെ നെല്ലിക്കയുടെ ശർക്കരയിൽ ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നത് മലബന്ധം പോലുള്ള പ്രശ്നത്തിന് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് സാധിക്കും. പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. അതുപോലെതന്നെ വാത സംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്കും പരിഹാരം കാണുന്നതിന് സഹായിക്കും.തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് പേടിയും മുഴുവനായി കാണുക.