പ്രമേഹം വരാതിരിക്കാനും ഇല്ലാതാക്കാനും ഇത് ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയാൽ മതി. | Include This In Food To Prevent Diabetics

ഇന്നത്തെ കാലഘട്ടങ്ങളിൽ എല്ലാവരും വെളുത്ത അരി ഉപയോഗിക്കുന്നവരാണ് എന്നാൽ പണ്ടുകാലങ്ങളിൽ ഉള്ളവർ ബ്രൗൺ ആയിരിക്കും കൂടുതലും അതായത് നെല്ലു കുത്തുന്ന അരി ആയിരിക്കും കൂടുതലും ഭക്ഷണം ആവശ്യത്തിനായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത് എന്നാൽ ഇന്നത്തെ കാലഘട്ടം വന്നതോടുകൂടി ഇത്തരം അധികളുടെ ഉപയോഗിക്കുന്നവരുടെ എണ്ണം വളരെയധികം കുറഞ്ഞു കടയിൽ നിന്ന് ലഭ്യമാകുന്ന വെളുത്ത അരി ഉപയോഗിക്കുന്നവരാണ് എന്നാൽ ഇതുമൂലം ഉത്തര ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെടുന്നുണ്ട് എന്നതാണ് വാസ്തവം. വെളുത്ത ആരോഗ്യത്തിന് നല്ലതല്ല എന്നാണ് പഠനങ്ങൾ പറയുന്നത്.

കാരണം ശരീരഭാരം മാത്രമല്ല രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും വെളുത്ത അരിയുടെ ഉപയോഗം കാരണമാകുന്നു എന്നാണ് പറയുന്നത് വെളുത്ത അരിയുടെ ഉപയോഗം മൂലം പ്രമേഹ സാധ്യത വളരെയധികം കൂടുമെന്നാണ് പഠനം തെളിയിക്കുന്നത് അതുകൊണ്ടുതന്നെ പ്രേമികൾ വരാതിരിക്കുന്നതിനും പ്രമേഹം കുറയ്ക്കുന്നതിനും ഇന്ന് ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളും ഉപയോഗിക്കേണ്ടത്ബ്രൗൺ റൈസ് അഥവാ കറുത്ത അരി.

തന്നെയാണ് ഇത്തരം വരികളിൽ വളരെയധികം മൂല്യങ്ങൾ കൂടുതലാണ്. ബ്രൗൺസ് അഥവാ തവിടു കളയാത്ത അരി ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ് ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം നല്ലത് ഇതിൽ ധാര നാരുകൾ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് മാത്രമല്ല കാർബോ അളവ് വളരെയധികം കുറവുമാണ് ഗ്ലൈസീമിക്ക് ഇൻഡക്സ് തവിട് കളയാത്ത ധാന്യങ്ങൾക്ക് പൊതുവേ കുറയുമെന്ന് പറയുന്നു വേവിച്ച ബ്രൗൺ റൈസിന്റെ ഉപയോഗം ഗ്ലൈസിമിക് ഇൻഡക്സ് എന്നത് 68 ആണ്.

ഇതിനാൽ തന്നെ ഇത് കഴിക്കുന്നത് പ്രമേഹവും കുറയ്ക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കും എന്നാണ് പഠനങ്ങൾ പറയുന്നത് ഇത് കഴിക്കുമ്പോൾ ഗുണം ദോഷമാകാതിരിക്കാൻ ചെയ്യേണ്ട കാര്യം എന്ന് പറയുന്നത് ഇതും മിതമായ അളവിൽ മാത്രം ഉപയോഗിക്കുക എന്നതാണ് ഇത് കൂടുതൽ കഴിച്ചാൽ പ്രമേഹ സാധ്യത കുറയ്ക്കില്ല മറിച്ച് വെള്ളരിയെ പോലെ തന്നെ പ്രമേഹ സാധ്യത വരുത്തുമെന്നും പഠനങ്ങൾ പറയുന്നുണ്ട്.തുടർന്ന് പറയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.