ആരോഗ്യമുള്ളതും തിളക്കമുള്ളതുമായ മുടിയിഴകൾ ലഭിക്കുന്നതിന് ഇതാ കിടിലൻ വഴി…

മുടിയുടെ സംരക്ഷണം എന്നത് എന്ന് ഒത്തിരി വെല്ലുവിളികളുടെ കടന്നുപോയിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന സാഹചര്യമാണ് നാം കാണുന്നത് മുടി നല്ല രീതിയിൽ സംരക്ഷിച്ചു നിലനിർത്തുന്നതിന് പ്രകൃതിദത്ത മാർഗങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നതാണ് കൂടുതൽ അനുയോജ്യം ഇന്ന് കേശ സംരക്ഷണത്തിനും വിപണിയിൽ ഒത്തിരി ഉത്പന്നങ്ങൾ ലഭ്യമാണ് എന്നാൽ ഇത്തരത്തിലുള്ള ഉത്പന്നങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നത് ശരിക്കും നമ്മുടെ മുടിക്ക് യാതൊരുവിധത്തിലുള്ള ഗുണങ്ങളും നൽകുന്നില്ല എന്നതാണ് വാസ്തവം കാരണം ഇത്തരം.

ഉൽപന്നങ്ങളിൽ ഉയർന്ന അളവിൽ അടക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത വളരെയധികം കൂടുതലാണ്. ഇതും മുടിക്ക് ഗുണത്തേക്കാൾ ഏറെ ദോഷം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനെ കാരണമായിത്തീരുന്നു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ മുടിയുടെ ആരോഗ്യം നല്ല രീതിയിൽ സംരക്ഷിച്ചു നിലനിർത്തുന്നതിന് എപ്പോഴും പ്രകൃതിദത്ത മാർഗങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നതാണ് കൂടുതൽ അനുയോജ്യം. പണ്ടുകാലം മുതൽ തന്നെ മുടിയുടെ സംരക്ഷണത്തിന് ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളും പ്രകൃതിദത്ത മാർഗ്ഗങ്ങളെയാണ്.

കൂടുതലാശ്രയിച്ചിരുന്നത് അതുകൊണ്ടുതന്നെ മുടിയെ നല്ല രീതിയിൽ സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് സാധിച്ചിരുന്നു. നമ്മുടെ പൂർവികർ മുടിയുടെ സംരക്ഷണത്തിനും മുടി നല്ല രീതിയിൽ വളരുന്നതിനും വളരെയധികം ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന ഒന്നാണ് ചെമ്പരത്തി എന്നത് ചെമ്പരത്തി ഇലയും പൂവും മുട്ടും എല്ലാം മുടിയുടെ വളർച്ചയ്ക്ക് വളരെയധികം അനുയോജ്യമായ ഒന്നാണ് ഇതു മുടിവളർച്ച ഇരട്ടിയാക്കുന്നതിനും.

മുടി നല്ല രീതിയിൽ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായിക്കും. മുടിയിലുണ്ട് ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ പരിഹാരം കാണുന്നതിന് നമുക്ക് വീട്ടിൽ തന്നെ ചെയ്തെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഈ ചെമ്പരത്തി ഇല്ലാളി ഉപയോഗിക്കേണ്ടത് സോപ്പിന് പകരം നമുക്ക് ചെമ്പരത്തിത്താളിൽ ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ് ഇത് മുടിയുടെ വളർച്ച ഇരട്ടിയാക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.