എത്ര കടുത്ത തലവേദനയും പരിഹരിക്കാം ഒറ്റ നിമിഷത്തിൽ…

തലവേദന വരാത്തവരായി ആരും തന്നെ ഉണ്ടാകില്ല ചെറിയ തലവേദന മുതൽ ഇടയ്ക്കിടെ വരുന്ന കടുത്ത തലവേദന വരെയുണ്ട് വേദനകൊണ്ട് ജോലികൾ ചെയ്യാനോ ഒന്നിനും ശ്രദ്ധിക്കാനോ പോലും തെറ്റില്ല തലവേദനയ്ക്ക് ഒരു കാരണം തിരക്കുപിടിച്ച ഓട്ടത്തിനിടയിൽ സമ്മർദ്ദം എന്തായാലും ഉണ്ടാകും കൂടെ തലവേദനയും. എന്നാൽ സഹിക്കാനാകാത്ത തലവേദനയ്ക്ക് മറ്റു ചില കാരണങ്ങളുമുണ്ട് എന്തൊക്കെയെന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം. കാപ്പി കുടിച്ചാൽ ഒരു ഉന്മേഷം ഒക്കെ തോന്നും എന്നാൽ അധികമായാൽ തലവേദനയ്ക്ക് കാരണമാകാം.

രക്തക്കൊള്ളുകളെ ഇടുങ്ങിയത് ആക്കുന്നതിനോടൊപ്പം കാപ്പിയോട് അഡിക്ഷൻ ഉണ്ടാകാനും കഫീൻ കാരണമാകും. ആരോഗ്യവും ഫിറ്റ്നസും നിലനിർത്താൻ ധാരാളം വെള്ളം കുടിക്കേണ്ടതാണ് എന്നാൽ ശരീരത്തിന് ആവശ്യത്തിന് വെള്ളം ഇല്ലാതെ വന്നാൽ അത് തലവേദന ഉണ്ടാക്കും. ഇടയ്ക്കിടെ തലവേദന വരുന്നെങ്കിൽ നിങ്ങൾ കുടിക്കുന്ന വെള്ളത്തിന്റെ അളവ് ഒന്ന് ശ്രദ്ധിക്കുക.

ചിലപ്പോൾ ഹോർമോണുകളുടെ അളവ് കുറഞ്ഞാലും തലവേദന വരാം. ഈസ്റ്ററിന്റെ അളവ് കുറഞ്ഞാൽ ഇതേ പ്രശ്നം ഉണ്ടാകും ഹോർമോൺ വ്യതിയാനമാണ് തലവേദനയ്ക്ക് കാരണമെന്ന് തോന്നുന്നുവെങ്കിൽ വൈദ്യസഹായം തേടണം. ഇരിപ്പും ഉറക്കവും എല്ലാം ശരിയായ നിലയിൽ അല്ലെങ്കിൽ തലവേദന വരാം. നേരെ ഇരുന്നില്ലെങ്കിൽ.

ദഹനക്കേട് നടുവേദന കാലുവേദന ഇവയും വരാം. കമ്പ്യൂട്ടറിൽ നിന്നും മൊബൈൽ ഫോണിൽ നിന്നും വരുന്ന നീല വെളിച്ചത്തിലേക്ക് തുടർച്ചയായി നോക്കിയാൽ കണ്ണിനു മാത്രമല്ല പ്രശ്നം ഉണ്ടാവുക തലവേദനയും വരും. ഒരിക്കലെങ്കിലും തലവേദന അനുഭവിക്കാത്തവരായി ആദ്യം തന്നെ ഉണ്ടാകില്ല.