ചൊറിയണത്തിന്റെ ഔഷധഗുണങ്ങൾ..

നമ്മുടെ വീടിനു ചുറ്റുപാടും മതിലിൽ ഒക്കെ നാം സാധാരണ കണ്ടുവരുന്ന ഒരു ചെടിയാണ് ഉടുത്തു പല പേരുകൾ ഉണ്ട് നെറ്റിൽ എന്ന് ഇംഗ്ലീഷ് പേരുള്ളത് അതുപോലെ ചൊറിയണം ആനത്തുമ്പ പലതരം ഇത് അറിയപ്പെടും. കഞ്ഞി തൂവ എന്ന് അറിയപ്പെടും കാരണം കർക്കിടക മാസത്തിൽ മരുന്ന് ഒക്കെ ഇത് ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട് അതുപോലെ പത്തിലക്കറിയിൽ ഒന്നായി ഇത് ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. അതുകൊണ്ടൊക്കെയാണ് ഇതിന് അങ്ങനെയുള്ള പേരുകൾ വന്നിട്ടുള്ളത് ശരീരത്തിലൊക്കെ സ്പർശിച്ചാൽ അസഹ്യമായ ചൊറിച്ചിൽ അനുഭവപ്പെടും.

അതുകൊണ്ട് അതിനെ ചൊറിത്തുമ്പ എന്ന പേരുകൂടിയുണ്ട് ചെറിയ ചൂടുവെള്ളത്തിൽ ഇടുകയാണെങ്കിൽ ഇതിന്റെ ചൊറിച്ചിൽ മാറി കിട്ടും എന്ന് പറഞ്ഞ് ഉപദ്രവകാരികളായ ചെടിയുടെ കൂട്ടത്തിൽ പെടുത്തി പറിച്ചു കളയുകയാണ് പതിവ്. എന്നാൽ ഈ കൊടുത്തുവയ്ക്ക് ആരോഗ്യപരമായ ഒരുപാട് ഗുണങ്ങളുണ്ട് പല ആയുർവേദം മരുന്നുകളിലും ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന ഒന്നാണിത് എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ഏതാണ്ട് നാമാവശേഷമായി തുടങ്ങി പലപ്പോഴും ഇതിനെ കുറിച്ചുള്ള അറിവുകൾ നമ്മുടെ പുതിയ തലമുറയ്ക്ക് ഇല്ലാതായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു.

ശരീരത്തിൽ ടോസിനുകളെ നീക്കം ചെയ്യാൻ ഈ ചെടിക്ക് പ്രത്യേകമായി കഴിവുണ്ട് അതുപോലെ പുകവലി കാരണം ശരീരത്തിൽ അടിഞ്ഞുകൂടിയിരിക്കുന്ന മാറ്റാൻ പറ്റിയ മരുന്നാണ് ചൊറിയണം.കൃത്യമല്ലാത്ത ആർത്തവം ആർത്തവ സംബന്ധമായ വേദന ഇവയ്ക്കെല്ലാം ഇത് നല്ലൊരു പരിഹാരമാർഗ്ഗമാണ് രക്തം ശുദ്ധീകരിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു പ്രധാന ഘടകമാണ് ദഹനം മെച്ചപ്പെടുത്തുവാനും ഗ്യാസ് അസിഡിറ്റി പ്രശ്നങ്ങൾ അകറ്റാനും ഉത്തമമാണ്.

ഇലയിട്ട് വെള്ളം തിളപ്പിച്ച് കുടിക്കാറുണ്ട് ഇത് ദഹനരസങ്ങളുടെ ഉത്പാദനം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ഉൽപാദനം സുഗമമാക്കുകയും ചെയ്യും. അതുവഴി അപചയപ്രക്രിയയിലൂടെ കൊഴുപ്പ് അകറ്റാനും തടി കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കും.പാൻക്രിയാസിന്റെ പ്രവർത്തനത്തെ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നത് കൊണ്ട് തന്നെ രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ് നിയന്ത്രിക്കാൻ ഇത് ഏറെ ഗുണകരമാണ്.തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.