മുറിവുണക്കാൻ മാത്രമല്ല കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പച്ച ഞെട്ടിക്കും ഔഷധഗുണങ്ങൾ.

പണ്ടുകാലത്ത് ശാസ്ത്രം എന്നും ഇത്ര വികസിക്കാത്ത കാലത്ത്പല രോഗങ്ങൾക്കും മരുന്നായി ഉപയോഗിച്ചു പോന്നിരുന്നത് വീട്ടുവൈദ്യങ്ങൾ ആയിരുന്നു. പ്രത്യേകിച്ചും ഇലകൾ തൊടിയിലും എല്ലാം യാതൊരു പരിചരണവും ഇല്ലാതെ വളർന്നുനിൽക്കുന്ന ഇത്തരം ചെടികൾ ആരോഗ്യപരമായ പല ഗുണങ്ങളും അടങ്ങിയതും ആയിരുന്നു. ഇന്നത്തെ തലമുറയിൽ പെട്ട പലർക്കും ഇവയുടെ ഗുണം പോയിട്ട് പേര് പോലും തിരിച്ചറിയാൻ സാധിക്കുന്നില്ല.

അത്തരത്തിലുള്ള ഒരു ചെടിയാണ് കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പച്ച അഥവാ എമുപ്പച്ച. കാൽസ്യം മാഗനൈസ് ഫ്ലവനോയ്ഡ് ഫൈറ്റി ആസിഡ് തുടങ്ങിയ ധാരാളം സമ്പുഷ്ടമാണ് ഇത്. ഇലകൾ നല്ലതുപോലെ കഴുകി വൃത്തിയാക്കി ഇത് വെള്ളത്തിലിട്ട് നല്ലതുപോലെ തിളപ്പിച്ച ശേഷം പൂറ്റിയെടുത്ത് ഇളം ചൂടോടെ കുടിക്കാം. ഒരുപാട് രോഗങ്ങൾക്കുള്ള നാട്ടുമരുന്നാണ് ഈ പ്രയോഗം പണ്ടത്തെ കാലത്ത് ദേഹത്ത് എന്തെങ്കിലും മുറിവുണ്ടായാൽ വേലിയുടെ അടുത്തേക്ക് ഓടും പച്ച എന്ന പേരിൽ.

അറിയപ്പെടുന്ന സസ്യത്തിന്റെ ഇല കയ്യിലിട്ട് ഞെരടി മുറിവിൽ ഇതിന്റെ നീര് പിഴിഞ്ഞൊഴിക്കും. മുറിവ് ഇതോടെ കരിയുകയും ചെയ്യും. എറണാകുളത്തിന്റെ പശയും കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പശയും ചേർത്ത് പുരട്ടിയാൽ ഒരു രാത്രിയിൽ തന്നെ മുറിവ് ഉണങ്ങുകയും ചെയ്യും. പോലെ ശരീര വേദനകൾ മാറാനും നടുവേദന പോലെ പലരെയും അലട്ടുന്ന പല വേദനകൾക്കുള്ള പരിഹാരമാണ് ഇത്.

ഇത് അരച്ചിടാം ഇതിന്റെ നീര് പുരട്ടുകയും ചെയ്യാം. ഇത് കിഡ്നിയിലെ ടോക്സിലുകൾ നിൽക്കുന്നു മൂത്രവിസർജനത്തിനും അണുബാധകൾക്കും എല്ലാം ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ് കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പച്ച.ഇത് വയറ്റിലെ ആസിഡ് തോത് ആൽക്കലൈൻ ആക്കി പി എച്ച് തോത് നിലനിർത്തുകയും ചെയ്യും.തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.