വിട്ടുമാറാത്ത തുമ്മൽ അലർജി ഒരു കിടിലൻ പരിഹാരം….

ഓഫീസിൽ പുതുതായി ഒരു പ്യൂൺ ചാർജെടുത്തു മുറിയിലേക്ക് എപ്പോ വിളിച്ചാലും മൂക്കിൽ ടൗവൽ കെട്ടി അയാൾ അകത്തു വരും മാനേജർ നോക്കിയപ്പോൾ തന്നെ മുന്നിൽ വരുമ്പോൾ മാത്രമേ ഈ പ്രശ്നമുള്ളൂ മറ്റു അവരുടെ അടുക്കൽ നിൽക്കുമ്പോൾ ഓ ജോലി ചെയ്യുമ്പോഴോ ഒന്ന് കേട്ട് മൂത്ത കാണാനില്ല. മാനേജർക്ക് ക്ഷോഭം അടക്കാനായില്ല, അദ്ദേഹം പ്യൂണിന് വിളിച്ച് ശകാരിച്ചു.. താനെന്താടോ ഈ മുറിയിൽ വരുമ്പോൾ മാത്രം കൂടുതൽ കിട്ടുന്നത് ഇതിനകത്ത് വല്ലതും ചെയ്യുന്നുണ്ടോ അതോ ഞാൻ എന്തോ കുളിക്കാതെ ആണോ വരുന്നത് ഭാവത്തോടെ കൈകൂപ്പി പറഞ്ഞു.

ക്ഷമിക്കണം സാറേ അലർജിയാണ് സാറിൻറെ ട്രേഡ് മണമടിച്ചാൽ എനിക്ക് അപ്പോൾ തുമ്മലും ജലദോഷം വരും മാനേജർ അത് ശരിവെച്ചു. അയാൾ പറയുന്നത് ന്യായമാണെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന് മനസ്സിലായി. കാരണം മാനേജർ എഴുതുന്നതിനും ഫയൽ സൈൻ ചെയ്യുന്നതിനും റബ്ബർ ഗ്രിപ്പ് ഉള്ള ഉപയോഗിക്കാറില്ല കാരണം അദ്ദേഹത്തിന് അത് അലർജിയാണ്. അത്തരം പേന ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ വിരലുകൾക്കിടയിൽ ചൊറിച്ചിൽ ഉണ്ടാകുമത്രേ, ചിലർക്ക് അങ്ങനെയാണ് എന്തു അലർജിയാണ്.

ഈ അലർജി മാറാൻ ചില പ്രതിവിധികൾ. ഒരു പിടി ചുവന്ന തുളസിയില പിഴിഞ്ഞ് നീരെടുത്ത് കരിക്കിൻവെള്ളത്തിൽ ചേർത്ത് കഴിക്കുക ദിവസവും ഒരു നേരം 10 ദിവസം തുടർന്ന് അലർജി മാറും. 10 ഗ്രാം നെയ്യിൽ മൂന്ന് ഗ്രാം നെല്ലിക്കാപൊടി ചേർത്ത് പതിവായി കഴിക്കുക. കറിവേപ്പിലയും മഞ്ഞളും കൂടി അരച്ച് ഒര മാസം പതിവായി രാവിലെ കഴിക്കുക അലർജി വിട്ടുമാറും. അലർജി മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ചൊറിച്ചിൽ പരിപ്പ് തടിപ്പ് മാറാൻ തേങ്ങാപ്പാൽ പുരട്ടുന്നത് നല്ലതാണ്..